News

તાલિબાનને તેના કાર્યોથી જોશું, શબ્દોથી નહીં: યુકેના વડા પ્રધાન બોરિસ જોહ્ન્સન

અફઘાનિસ્તાન કટોકટી: અફઘાનિસ્તાન કટોકટી પર ચર્ચા કરવા માટે G7 દેશોની કટોકટી બેઠક પહેલા, બ્રિટીશ વડા પ્રધાન બોરિસ જોહ્ન્સને કહ્યું હતું કે તાલિબાનનો નિર્ણય તેમના શબ્દો દ્વારા નહીં પરંતુ તેમના કાર્યો દ્વારા કરવામાં આવશે. ઓનલાઈન આયોજિત થઈ રહેલી આ બેઠકની અધ્યક્ષતા યુકે કરી રહ્યું છે. બ્રિટનના પ્રધાનમંત્રી કાર્યાલય ‘ડાઉનિંગ સ્ટ્રીટ’ એ કહ્યું છે કે મંગળવારે આ બેઠકમાં જોનસન જી 7 દેશો કેનેડા, ફ્રાન્સ, જર્મની, ઇટાલી, જાપાન અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના નેતાઓને અફઘાનિસ્તાનના લોકો સાથે ઉભા રહેવા અને માનવતા અને સહાયતા માટે કહેશે. શરણાર્થીઓ માટે સહાય. ચાલુ રાખવા માટે કહેશે.

માનવામાં આવે છે કે આ બેઠકમાં બ્રિટીશ વડા પ્રધાન આંતરરાષ્ટ્રીય સાથીઓને આ વિસ્તારમાં માનવાધિકાર અને સ્થિરતાની રક્ષા કરવા અને જરૂરિયાતમંદોના પુનર્વસન અંગે બ્રિટનની પ્રતિબદ્ધતાઓને પૂર્ણ કરવા માટે પણ અપીલ કરશે.જોનસને કહ્યું, ‘અમારી પ્રથમ પ્રાથમિકતા અમારા નાગરિકો છે. અને છેલ્લા વીસ વર્ષથી આપણે સહયોગીઓને બચાવવા માટે અભિયાન હાથ ધરવાનું છે, પરંતુ જેમ આપણે પછીના તબક્કે જોઈએ છીએ ‘તે મહત્વનું છે કે આપણે આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાય તરીકે અને લાંબા ગાળાની સંયુક્ત પ્રક્રિયા માટે’ સંમત થાઓ.

બ્રિટિશ વડાપ્રધાને કહ્યું કે, ‘તેથી જ અમે G7 ની કટોકટી બેઠક બોલાવી છે. અમે, અમારા સાથીઓ અને ભાગીદારો સાથે મળીને, માનવ અધિકારોની રક્ષા કરવા અને બે દાયકામાં થયેલી પ્રગતિને જાળવવા માટે તમામ માનવતાવાદી અને રાજકીય માધ્યમોનો ઉપયોગ કરવાનું ચાલુ રાખીશું. તાલિબાનની તેમના શબ્દો કરતાં કાર્યો દ્વારા પરીક્ષણ કરવામાં આવશે. ‘

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *