Bollywood

90 ના દાયકાના 5 પ્રખ્યાત સ્ટાર્સ ફિલ્મી દુનિયાથી દૂર જીવી રહ્યા છે આ રીતે જીવન..

90 નો દાયકો ઘણી વસ્તુઓ માટે ખૂબ જ ખાસ સમય રહ્યો છે. આ દાયકો ખાસ કરીને ભારતીય સિનેમા અને સંગીતના ઇતિહાસ માટે ખૂબ જ અનોખો હતો. આ દરમિયાન ઘણી ટીવી સિરિયલો પણ પ્રખ્યાત થઈ. પછી ભલે તે મહાભારત હોય કે શક્તિમાન જેવા સુપરહિટ શો… આ બધી એવી ટેલિવિઝન સિરિયલો હતી જે બાળકોથી લઈને વડીલો સુધી દરેકને પસંદ આવી હતી. આ સિરિયલોએ સમગ્ર ભારતમાં એક અલગ ઓળખ બનાવી હતી.

અને આજે પણ તેણે દરેકના દિલમાં પોતાની છાપ છોડી છે. 90 ના દાયકાની સિરિયલોમાં કામ કરનારા આ કલાકારો તે સમયે આપણા જીવનનો મહત્વનો હિસ્સો હતા. પરંતુ આજે આ તમામ કલાકારો વિસ્મૃતિના અંધકારમાં ખોવાઈ ગયા છે. આજની પોસ્ટમાં, અમે તે તસ્કરના મહત્વના પાત્રો ભજવનારા અભિનેતાઓ વિશે જણાવીશું, તેઓ બધા ક્યાં રહે છે અને તેઓ કઈ સ્થિતિમાં જીવી રહ્યા છે.

શક્તિમાન: મુકેશ ખન્ના

સૌ પ્રથમ, આ પોસ્ટ પહેલા, આપણે તે સમયના બાળકોના પ્રિય શો શક્તિ માન વિશે વાત કરીશું. તે સમયે “મહાભારત” માં ભીષ્મ પિતામહનું પાત્ર ભજવ્યા પછી, મુકેશ ખન્ના જી “શક્તિમાન” સીરિયલમાં તેમની મજબૂત ભૂમિકામાંથી ફરી એક વખત પાછા ફર્યા અને આ સમય બાળકોનો પ્રિય બન્યો. તે સમયે દરેક વ્યક્તિ શક્તિમાન માટે પાગલ હતો, તેની સ્ટાઇલ અને કપડાને અનુસરતો હતો. તે સમયે શક્તિમાનના બાળકોમાં એટલો ક્રેઝ હતો કે તે અન્ય કોઈ શો માટે આજ સુધી જોવા મળ્યો ન હતો. આજે શક્તિમાનનો રોલ કરનાર અભિનેતા મુકેશ ખન્ના મુંબઈમાં એક એક્ટિંગ સ્કૂલ ચલાવી રહ્યા છે.

કસોટી જિંદગી કી: સીજેન ખાન

90 ના દાયકાનો સુપરહિટ શો “કસૌટી જિંદગી કે” સિરિયલ ઘર ઘર માં પ્રખ્યાત હતો. કસોટી જિંદગી કેમાં અનુરાગની ભૂમિકા ભજવનાર અભિનેતા સેઝેન ખાનની ભૂમિકા લોકોને ગમી. આ શોમાં અનુરાગ અને પ્રેરણાની જોડીને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી.

ચંદ્રકાંતા: શિખા સ્વરૂપ

1994 થી 1996 સુધી ટેલિવિઝન પર પ્રસારિત થતી સિરિયલ ચંદ્રકાંતાની મુખ્ય અભિનેત્રીનું નામ શિખા સ્વરૂપ છે. શિખા સ્વરૂપે 1988 માં મિસ ઇન્ડિયાનો ખિતાબ પણ જીત્યો હતો. શિખા સ્વરૂપની સુંદરતાએ ઘણા લોકોને પાગલ બનાવી દીધા હતા. -13 માં પ્રસારિત થયેલા રામાયણ શોમાં કૈકેયી. આજના સમયમાં શિખા સોશિયલ મીડિયા પર સક્રિય નથી.પણ આજે પણ તેના ચાહકો સોશિયલ મીડિયા પર તેની તસવીરો શેર કરતા રહે છે.

રામાયણ અરુણ ગોવિલ

ટેલિવિઝનની દુનિયામાં શ્રેષ્ઠ રામાયણ અને ટેલિવિઝન પર જે શ્રેષ્ઠ રામ ભજવે છે તેના વિશે વાત કરવામાં આવે છે, ત્યારે અભિનેતા અરુણ ગોવિનનું નામ સૌથી પહેલા આવે છે.અરુણ ગોવિલ ટેલિવિઝન પર પ્રથમ વખત ભગવાન રામની તસવીરમાં દેખાયા.આ સિવાય , તેમણે સોની સી બાત, શ્રદ્ધાંજલિ, જિયો તો ઉસે જિયો, સાવન કો આને દો જેવી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. મરિયદા પુરુષુત્તમ રામનું પાત્ર ભજવીને દર્શકોના દિલમાં રામ બની ગયા હતા. આજ અભિનયની દુનિયામાં એ જ અરુણ ગોવિલ દુર રહો.

મહાભારત: ગજેન્દ્ર ચૌહાણ

મહાભારતમાં યુધિષ્ઠિરની ભૂમિકામાં દેખાયેલા ગજેન્દ્ર ચૌહાણ એક સમયે ખૂબ જ પ્રખ્યાત કલાકાર હતા.એક મુલાકાત દરમિયાન તેમણે કહ્યું હતું કે યુધિષ્ઠિરના પાત્રની મારા જીવન પર એટલી ઊંડી અસર પડી હતી કે મારી વાસ્તવિક છબી તેમની સામે છુપાયેલી હતી. લોકો મને યુધિષ્ઠિરના નામથી બોલાવતા હતા.એક વખત ગજેન્દ્રએ કહ્યું હતું કે એક મહિલા મારી પાસે આવી અને કહેવા લાગી કે હું તને થપ્પડ મારવા માંગુ છું, તારી દ્રૌપદીને જુગારમાં દાવ પર લગાવવાની હિંમત કેવી રીતે થઈ? ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ગજેન્દ્ર ચૌહાણે પણ SBI ના ચેરમેન હતા.

વાર્તા ઘર ઘર કી: સ્વેતા ક્વાત્રા

“કહાની ઘર ઘર કી” માં પલ્લવીનું પાત્ર ભજવનાર સ્વેતા કવાત્રા તે સમયે દરેક ઘરમાં પ્રખ્યાત બની હતી, પરંતુ આજના સમયમાં સ્વેતા પણ વિસ્મૃતિના અંધકારમાં ખોવાઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *