Bollywood

એશ્વર્યાને તેના જ ઘરમાં જોઈને જ્યારે અમિતાભ ભાવુક થઈ ગયા, ત્યારે જાણો આખી વાર્તા

અમિતાભ બચ્ચન ભારતની બહારના સૌથી પ્રખ્યાત વ્યક્તિત્વમાંના એક છે અને વિશ્વભરમાં અત્યાર સુધીના સૌથી પ્રભાવશાળી બોલીવુડ અભિનેતા તરીકે જાણીતા છે. તેમનો જન્મ અમિતાભ હરિવંશ બચ્ચનનો જન્મ 11 ઓક્ટોબર 1942 ના રોજ અલ્હાબાદ, યુનાઇટેડ પ્રોવિન્સ, બ્રિટિશ ઇન્ડિયામાં થયો હતો. તે માત્ર તેના અભિનય માટે જ નહીં પરંતુ તેના ઊંડા, મધ્યમ અવાજ માટે પણ શ્રેષ્ઠ રીતે ઓળખાય છે.

તેમની પ્રથમ ફિલ્મ ભુવનશોમ હતી, જેમાં તેઓ અવાજ કથાકાર હતા. તેમનું પ્રથમ અભિનય સાહસ સાત હિન્દુસ્તાની ફિલ્મમાં હતું, જ્યાં તેઓ સાત નાયકોમાંના એક હતા. તેમની પ્રથમ મોટી સફળતા 1973 માં આવેલી ફિલ્મ જંજીર હતી અને આ ફિલ્મમાં તેમના પાત્રને કારણે તેમને ‘એન્ગ્રીંગ મેન’ નું બિરુદ મળ્યું. તે પછી, તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો, જે બોલીવુડમાં એક મુખ્ય બળ સાબિત થયું. ઘણી સફળ ફિલ્મો પછી, તેની બીજી મોટી ફિલ્મ દીવાર (1975) ના રૂપમાં આવી. તે જ વર્ષે, તે ફિલ્મ શોલેમાં પણ દેખાયો, જે ભારતમાં 60 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરીને અત્યાર સુધીની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મ બની.

પછીના વર્ષોમાં તેની કારકિર્દી તેમજ તેના અંગત જીવનમાં ઉતાર -ચ sawાવ જોવા મળ્યા. તેમણે રાજકારણમાં પ્રવેશવાનો પ્રયાસ કર્યો અને ત્રણ વર્ષ પછી જ્યારે તેમને વિકલ્પ અણગમો લાગ્યો ત્યારે રાજીનામું આપ્યું. તાજેતરના વર્ષોમાં, તેણે બોલિવૂડમાં કેટલીક પ્રશંસાપાત્ર ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો.

અમિતાભ બચ્ચનના માતા -પિતા
અમિતાભ બચ્ચનનો જન્મ પ્રખ્યાત કવિ હરિવંશરાય બચ્ચન, મૂળ શ્રીવાસ્તવ અને તેમની પત્ની તેજી બચ્ચનથી થયો હતો. તેમની માતા ગૃહિણી હતી, જ્યારે તેમના પિતાને સાહિત્યની છાયાવાદ ચળવળમાં કવિ તરીકે મોટી સફળતા મળી હતી. ભારતના સાહિત્યમાં તેમના યોગદાન બદલ તેમને પ્રતિષ્ઠિત પદ્મ ભૂષણથી નવાજવામાં આવ્યા હતા.

તેજી બચ્ચનને તે સપોર્ટનો શ્રેય આપવામાં આવે છે જેણે તેના પુત્રને અભિનય તરફ ધકેલ્યો, તેને તેના સ્વપ્નને આગળ વધારવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યો.

અમિતાભ બચ્ચનની પત્ની

અમિતાભે સાથી અભિનેત્રી જયા ભાદુરી સાથે લગ્ન કર્યા, જેમની સાથે તેમણે ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. આ દંપતીએ 3 જૂન, 1973 ના રોજ લગ્ન કર્યા. તે સમયે, જયા ખૂબ જ સફળ અને માંગણી કરનારી અભિનેત્રી હતી જે તેના પતિ કરતાં વધુ સફળ હોવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો. તેમના લગ્નના થોડા સમય પછી, આ દંપતીએ અભિમાનંદ નામની ફિલ્મમાં સાથે કામ કર્યું હતું, જે ખૂબ જ સફળ રહી હતી. આ જોડી 40 વર્ષથી સાથે છે, જે બોલીવુડમાં સૌથી સફળ લગ્ન છે. આ દંપતી હવે તેમના જલસા અને પ્રતિક્ષા નામના બંગલામાં રહે છે.

અમિતાભ બચ્ચનના બાળકો

અમિતાભ અને જયાને બે બાળકો છે, સૌથી મોટી શ્વેતા, જેમણે એક ઉદ્યોગપતિ સાથે લગ્ન કર્યા છે, અને રાજ કપૂરના પૌત્ર, નિખિલ નંદા અને સૌથી નાના અભિષેક બચ્ચન, જેમણે અત્યંત સફળ અભિનેત્રી એશ્વર્યા રાય બચ્ચન સાથે લગ્ન કર્યા છે.

તેને શ્વેતાના બે પૌત્રો છે. તેમને અગસ્ત્ય નંદા અને પૌત્રી નવ્યા નવેલી નંદા નામે એક પૌત્ર છે. અભિષેક અને શ્વએર્યા બચ્ચનથી તેમની પૌત્રી આરાધ્યા બચ્ચન છે.

અમિતાભ બચ્ચને પોતાની ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી

દિગ્ગજ અભિનેતા અમિતાભ બચ્ચન, જે નવલકથા કોરોનાવાયરસ માટે સકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યા પછી પણ હોસ્પિટલમાં હતા, જ્યારે તેમની પુત્રવધૂ એશ્વર્યા રાય અને પૌત્રી આરાધ્યાને સોમવારે હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી ત્યારે કોવિડ માટે નકારાત્મક પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું. છોડો. અભિનેતાએ શેર કર્યું છે કે કેવી રીતે આરાધ્યાએ તેને કોવિડ -19 થયા પછી રડવાનું ન કહ્યું. અને તેને ખાતરી આપી કે તેને પણ જલ્દીથી રજા આપવામાં આવશે. મેં મારા બ્લોગમાં પણ મારા મંતવ્યો વ્યક્ત કર્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *