News

અમિત શાહની પત્ની તેના કરતાં વધુ કમાય છે, જાણો કેટલી સંપત્તિની છે માલિક..

હાલના ગૃહમંત્રી અમિત શાહ, જેને રાજકારણના ચાણક્ય કહેવામાં આવે છે, તે વ્યક્તિ હતા જેમણે 2014 ની લોકસભા ચૂંટણીમાં ભાજપને જીતાડવામાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી. નરેન્દ્ર મોદી ભલે દેશના વડાપ્રધાન હોય, પરંતુ તેમને વડાપ્રધાનની ખુરશી પર લઈ જવા પાછળ અમિત શાહનો મોટો હાથ છે. મોદી અને શાહ પ્રથમ વખત 1982 માં મળ્યા હતા. તે સમયે શાહ કોલેજના વિદ્યાર્થી હતા અને મોદી સંઘના પ્રચારક હતા. મોદીની સલાહ પર અમિત શાહ વર્ષ 1986 માં ભાજપમાં જોડાયા હતા.

પરંતુ આજે આપણે અમિત શાહની રાજકીય કારકિર્દી સિવાયના અંગત જીવન વિશે વાત કરીશું. અમિત શાહે વર્ષ 1987 માં 23 વર્ષની ઉંમરે સોનલ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તમને જણાવી દઈએ કે અમિત શાહ મુંબઈ સ્થિત એક સમૃદ્ધ ગુજરાતી પરિવારમાંથી આવે છે.

અમિત શાહ તેના માતાપિતાનો એકમાત્ર પુત્ર છે જ્યારે તેની 6 બહેનો પણ છે જેમાંથી 2 યુએસએના શિકાગોમાં રહે છે. રાજકારણમાં પ્રવેશતા પહેલા અમિત શાહ પ્લાસ્ટિકની પાઈપોનો તેમનો પારિવારિક વ્યવસાય સંભાળતા હતા. તેની પત્ની સોનલ કોલ્હાપુરની વતની હતી. તેણીએ રાજકુમારી પદ્મરાજે કન્યા શાળામાંથી અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યો. તેની પત્નીને મુસાફરી અને ખરીદીનો પણ શોખ છે.

બંને દંપતીને એક પુત્ર જય શાહ છે. તેમના પુત્રએ વર્ષ 2015 માં ishષિતા પટેલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જણાવી દઈએ કે જય શાહ હાલમાં BCCI ના સચિવ છે. જો આપણે અમિત શાહની સંપત્તિની વાત કરીએ તો 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી દરમિયાન તેમણે આપેલા સોગંદનામા મુજબ, તેમની સંપત્તિ છેલ્લા 7 વર્ષમાં 3 ગણી વધી છે. અહેવાલો અનુસાર, વર્ષ 2012 માં, તેમની અને તેમની પત્નીની કુલ સંપત્તિ 11.79 કરોડ રૂપિયા હતી, જે વર્ષ 2019 માં વધીને 38.81 કરોડ રૂપિયા થઈ ગઈ.

આમાંથી 23.45 કરોડ રૂપિયા તેમના પરિવાર તરફથી વારસામાં મળ્યા હતા. તેમના બેંક ખાતામાં 27.80 લાખ રૂપિયા છે અને 9.80 લાખ રૂપિયાની સમાન ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ પણ હાજર છે. 2017-18ના આવકવેરા રિટર્ન રિપોર્ટ મુજબ અમિત શાહ અને તેમની પત્નીની વાર્ષિક આવક 2.84 કરોડ રૂપિયા છે, જેમાંથી અમિત શાહની વાર્ષિક આવક 53.90 લાખ રૂપિયા છે, જ્યારે તેમની પત્નીની વાર્ષિક આવક 2.30 કરોડ રૂપિયા છે. નોંધપાત્ર બાબત એ છે કે સોનલ શાહ તેના પતિ કરતા લગભગ 4 ગણી વધારે કમાણી કરે છે. આ સાથે તેની પાસે 90 લાખ રૂપિયાના ઘરેણાં પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *