Bollywood

નટ્ટુ કાકાથી લઈને શ્રીદેવી સુધીના અંતિમ સંસ્કાર પહેલા આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સે કર્યો હતો મેકઅપ…

SAB ટીવી શો ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’માં ‘નટ્ટુ કાકા’ની ભૂમિકા ભજવનાર ઘનશ્યામ નાયકનું તાજેતરમાં નિધન થયું છે. તે કેન્સરથી પીડાતો હતો અને તેના છેલ્લા શ્વાસ સુધી કામ કરવા માંગતો હતો. તેમણે તેમની ઈચ્છા પૂરી કરી હતી કે તેમના મૃત્યુ પહેલા તેમના અંતિમ સંસ્કાર મેક-અપ સાથે કરવામાં આવે. જો કે, નટ્ટુ કાકા એકલા આવા કલાકાર નથી. જેઓ અંતિમ સંસ્કાર પહેલા બનેલા હતા. આ પહેલા પણ એવા ઘણા કલાકારો હતા જેમની અંતિમ ઈચ્છા મૃત્યુ પછી મેકઅપ સાથે દુનિયા છોડી દેવાની હતી. કેમેરાની સામે હંમેશા મેકઅપમાં રહેતા આ કલાકારો જ્યારે પંચતત્વમાં ભળી જાય ત્યારે ચહેરા પર મેકઅપ લગાવવા માંગતા હતા અને આ અવસ્થામાં જ તેઓ દુનિયાને અલવિદા કહી દેતા હતા.

આજે અમે તમને એવા જ કાલકારો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે જીવનના મંચ પર છેલ્લું પાત્ર ભજવતાં આ જ રીતે દુનિયાને અલવિદા કહ્યું હતું.

શ્રીદેવી

શ્રીદેવી, જેમણે તેમના ચહેરાના અહંકાર અને અહંકારી આંખોથી લોકોના દિલ પર રાજ કર્યું, 24 ફેબ્રુઆરી, 2018 ના રોજ નિધન પામ્યા. બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીની પ્રથમ મહિલા સુપરસ્ટાર અંતિમવિધિ પહેલા જ દુલ્હનની જેમ સજ્જ થઇ હતી. તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે શ્રીદેવીનો મૃતદેહ દુબઈથી મુંબઈ લાવવામાં આવ્યો હતો. પછી છેલ્લી મુસાફરી પર જતા પહેલા તેને કન્યાનું રૂપ આપવામાં આવ્યું. તેનો સંપૂર્ણ મેક-અપ રાની મુખર્જીના મેક-અપ મેન રાજેશ પાટીલે કર્યો હતો. કારણ કે શ્રીદેવીને રાજેશ પાટીલનું કામ ગમ્યું. તેમની છેલ્લી મુલાકાત વખતે, શ્રીદેવીને તેમના મનપસંદ ઘરેણાંથી શણગારવામાં આવી હતી. શ્રીદેવી તેના કપાળ પર લાલ સિંદૂર અને બિંદી સાથે તેની અંતિમ યાત્રા પર નીકળી હતી.

દિવ્યા ભારતી

દિવ્યા ભારતી તે બોલીવુડ અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી જેમણે નાની ઉંમરમાં પોતાનું નામ બનાવ્યું હતું. 25 ફેબ્રુઆરી 1974ના રોજ મુંબઈમાં જન્મેલી દિવ્યા આજે અમારી સાથે હોત તો 47 વર્ષની થઈ ગઈ હોત. દિવ્યા અને સાજિદ નડિયાદવાલાના લગ્નના સમાચાર સમાચારોમાં હતા. બંને ટૂંક સમયમાં જ સમગ્ર વિશ્વ માટે આ સારા સમાચાર લાવવાના હતા. પરંતુ તે પહેલા જ એક અકસ્માતમાં દિવ્યાએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું. દિવ્યા ભારતીનું મૃત્યુ ઊંચાઈ પરથી પડી જવાથી થયું હતું, જેના કારણે તેને માથામાં ગંભીર ઈજા થઈ હતી. તેમની છેલ્લી યાત્રા તેમના જીવનની જેમ જ હતી. આ વખતે દિયાને દુલ્હનની જેમ સોનાના ઘરેણા અને લાલ ચુનરીથી શણગારવામાં આવી હતી.

સ્મિતા પાટીલ

બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ સ્મિતા પાટીલની છેલ્લી ઈચ્છા હતી કે જ્યારે તે આ દુનિયામાંથી વિદાય લે ત્યારે તેને દુલ્હનની જેમ પહેરવામાં આવે. 13 ડિસેમ્બર 1986 ના રોજ પુત્ર પ્રતીક બબ્બરને જન્મ આપ્યા બાદ સ્મિતા પાટીલે આ દુનિયાને અલવિદા કહ્યું. સ્મિતા પાટીલના મેક-અપ મેન દીપક સાવંતના જણાવ્યા અનુસાર, સ્મિતા ઘણીવાર તેની માતાને કહેતી હતી કે જ્યારે પણ હું મરી જાઉં તો મને દુલ્હનની જેમ વિદાય કર અને તેના જીવનમાં પણ એવું જ થયું.

નટ્ટુ કાકા

તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા પીte અભિનેતા નટ્ટુ કાકા એટલે કે ઘનશ્યામ નાયક આ દુનિયામાં નથી. ઘનશ્યામ નાયક છેલ્લા ઘણા મહિનાઓથી કેન્સર સામે લડી રહ્યા હતા. અભિનેતાએ રવિવારે અંતિમ શ્વાસ લીધા. થોડા મહિના પહેલા તેના બે ઓપરેશન પણ થયા હતા. 77 વર્ષની વયે તેમણે દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું.

માહિતી મુજબ તમને જણાવી દઈએ કે નટ્ટુ કાકા અભિનય સાથે ખૂબ જ જોડાયેલા હતા. તે ઈચ્છતો હતો કે તેણી તેના છેલ્લા શ્વાસ સુધી અભિનય કરે. નટ્ટુ કાકા ગળાના કેન્સરથી પીડાતા હતા. જેના કારણે તેની ઈચ્છા પૂરી થઈ શકી નથી. જ્યારે નટ્ટુ કાકા પોતાની છેલ્લી મુસાફરી પર ગયા હતા, ત્યારે તેઓ જાણે છેલ્લો શોટ આપવા જઇ રહ્યા હતા.

‘નટ્ટુ કાકા’ ખ્યાતિના અભિનેતા ઘનશ્યામ નાયકે પણ ચહેરા પર મેક-અપ પહેરીને મૃત્યુની છેલ્લી ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી. તેમની અંતિમ યાત્રા પર જતા પહેલા તેમની ઈચ્છા પૂરી થઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *