Cricket

સેન્ચુરિયનમાં સદી ફટકાર્યા બાદ રાહુલે કહ્યું ખૂબ જ ખાસ વાત, જુઓ વીડિયો…

સેન્ચુરિયન ટેસ્ટમાં સદી ફટકાર્યા બાદ કેએલ રાહુલે BCCI ટીવી સાથે વાત કરી

સેન્ચુરિયનઃ ભારત અને દક્ષિણ આફ્રિકાની રાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ ટીમ વચ્ચે પ્રસ્તાવિત ત્રણ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી શરૂ થઈ ગઈ છે. આ શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 26 ડિસેમ્બરથી સેન્ચુરિયનના સુપરસ્પોર્ટ પાર્ક ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયા માટે પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં શાનદાર બેટિંગ કરતા ઓપનર કેએલ રાહુલ, જેને રોહિત શર્માના સ્થાને વાઇસ કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો, તે પોતાના ટેસ્ટ કરિયરની સાતમી સદી પૂરી કરવામાં સફળ રહ્યો હતો. રાહુલ પ્રથમ દિવસના અંતે 122 રનના વ્યક્તિગત સ્કોર પર અણનમ રહ્યો હતો.

ભારતીય ઓપનરે સેન્ચુરિયન ટેસ્ટના પ્રથમ દિવસની સમાપ્તિ બાદ BCCI ટીવી સાથે એક્સક્લુઝિવ વાતચીત કરી હતી. આ દરમિયાન તેણે કહ્યું, ‘આ ખૂબ જ ખાસ ક્ષણ છે. જ્યારે આપણે સદી પૂરી કરીએ છીએ ત્યારે તેના વિશે ઘણી લાગણીઓ હોય છે. મેદાનમાં રમાતી આવી ઈનિંગ્સ ઘણી ખાસ હોય છે. અમે આવી શિફ્ટનો આનંદ માણીએ છીએ. આવી ઈનિંગ્સ માટે ટીમની મારી પાસેથી અપેક્ષાઓ જોડાયેલી છે.

ભારતીય સ્ટાર બેટ્સમેને વિશે વાત કરતા કહ્યું, ‘અમારી બેટિંગ શાનદાર હતી. મેદાન પર આવેલા બેટ્સમેનો ખૂબ જ સાવધ હતા. આગળ વાત કરતાં તેણે કહ્યું, ‘જ્યારે તે ફિલ્ડમાં હોય છે, ત્યારે તે ક્ષણે તે જ કામ વિશે વિચારે છે.’ તેણે પોતાની આ શાનદાર ઇનિંગ પર આશ્ચર્ય પણ વ્યક્ત કર્યું છે. તેણે કહ્યું, ‘હું પોતે આશ્ચર્યચકિત છું કે મેં આ ઇનિંગ કેટલી શાંતિથી રમી. હું ખૂબ જ ખુશ છું કે હું પ્રથમ દિવસના અંત પછી ટીમને સારી સ્થિતિમાં લાવવામાં સફળ રહ્યો.

સેન્ચુરિયન ટેસ્ટમાં વાઈસ-કેપ્ટન્સીની જવાબદારી સંભાળી રહેલા રાહુલે કહ્યું, ‘જ્યારે મારી શરૂઆત સારી થાય છે ત્યારે હું મારી બેટિંગનો આનંદ લેવાનું શરૂ કરું છું.’ ભારતીય બેટ્સમેનને લાગે છે કે સેન્ચુરિયન ટેસ્ટની પ્રથમ ઇનિંગમાં તેનું ડેબ્યૂ પણ આવું જ રહ્યું હતું અને તે હવે આ ઇનિંગનો આનંદ માણી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *